Yadda za a zabi bankin wutar lantarki daidai?

Kamar yadda muka sani, tare da saurin bunƙasa Intanet, wayoyi masu wayo sun zama samfuri na yau da kullun na yau da kullun da nishaɗi.Kuna jin damuwa lokacin da wayarku ta ƙare a hankali lokacin da ba ku da wutar lantarki ko a waje?

labarai-ikon (1)

Amma kun san menene bankin wutar lantarki da yadda ake zabar bankin wutar lantarki?Yanzu za mu gabatar muku da wasu ilimin bankin wutar lantarki.

Haɗin gwiwar bankin wutar lantarki:

Bankin wutar lantarki yana kunshe da harsashi, baturi da bugu na allo (PCB) .Shell yawanci ana yin shi da filastik, karfe ko PC (kayan hana wuta).

labarai-ikon (2)

Babban aikin PCB shine sarrafa shigarwa, fitarwa, ƙarfin lantarki da na yanzu.

Kwayoyin baturi sune mafi tsada abubuwan ban sha'awa na bankin wuta. Akwai manyan nau'ikan ƙwayoyin baturi guda biyu: 18650 da batir polymer.

labarai-ikon (3)
labarai-ikon (4)

Rarraba Batura:

Lokacin kera ƙwayoyin lithium-ion, ana bin ƙaƙƙarfan hanya don tantance su.Dangane da ka'idodin ƙasa don batura, akwai tsauraran tsarin ƙima musamman ga batir polymer.An raba shi zuwa maki uku ta inganci da dacewa.

▪ Kwayoyin daraja:ya dace da ma'auni da sabon baturi.
Kwayoyin darajar B:lissafin ya fi wata uku ko baturin ya tarwatse ko bai cika ma'auni na A grade ba.
Kwayoyin darajar C:batirin sake amfani da su, Kwayoyin darajar C sune mafi ƙarancin farashi a kasuwa kuma suna da saurin caji da jinkirin fitarwa tare da ƙarancin rayuwar baturi.

Nasihu don zaɓar bankin wuta

▪ Yanayin amfani:Sauƙi don ɗauka, isa don cajin wayarka lokaci ɗaya, zaku iya zaɓar bankin wutar lantarki 5000mAh.Ba kawai ƙananan girman ba, har ma da haske a nauyi.Tafiya ɗaya, bankin wutar lantarki 10000mAh shine mafi kyawun zaɓi, wanda zai iya cajin wayarka sau 2-3.Dauke shi kawai, kada ku damu wayarku ta ƙare.Yayin tafiya, zango, tafiye-tafiye ko wasu ayyukan waje, 20000mAh da ƙarin babban bankin wutar lantarki babban zaɓi ne.

labarai (5)

▪ Cajin sauri ko mara sauri:Idan kana buƙatar cajin wayarka cikin ɗan gajeren lokaci, zaka iya zaɓar bankin wutar lantarki mai sauri.Bankin wutar lantarki mai sauri na PD ba zai iya cajin wayarka kawai ba, har ma yana iya cajin kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu, da sauran na'urori.Idan ba ku da buƙatu don lokacin caji, zaku iya zaɓar bankin wutar lantarki 5V/2A ko 5V/1A.Bankin wutar lantarki na PD ya fi bankin wutar lantarki tsada.

labarai (6)

Bayanin samfur:Tsaftataccen wuri, babu karce, bayyanannun sigogi, alamomin takaddun shaida suna tabbatar da cewa za ku iya ƙarin sani game da bankin wutar lantarki.Tabbatar da maɓalli da fitilu suna aiki da kyau.
▪ Matsayin tantanin halitta:Sadarwa tare da masana'anta, zaɓi sel A aji.Duk bankin wutar lantarki na Spadger suna amfani da sel masu daraja A don tabbatar da amincin ku.


Lokacin aikawa: Nov-03-2022